MyPara Extra Vĩ Xé

Đánh giá sản phẩm
Liên hệ
Thương hiệu: SPM
Tình trạng: Còn hàng

MyPara Extra với thành phần paracetamol và codein có tác dụng điều trị các cơn đau trung bình hoặc nặng ở người lớn một cách nhanh chóng và hiệu quả…

Thông tin

MyPara Extra với thành phần paracetamol và codein có tác dụng điều trị các cơn đau trung bình hoặc nặng ở người lớn một cách nhanh chóng và hiệu quả…

Công thức


Cho 1 viên nén sủi bọt

Paracetamol 500,0mg

Codeinphosphat  30,0mg

Tá dược vừa đủ 1 viên nén sủi bọt
 

Tinh chất


Paracetamol (acetaminophen) là chất hạ sốt giảm đau tổng hợp dẫn xuất của P-aminophenol, có cơ chế tác dụng giống như acid salicylic và dẫn chất của nó. Paracetamol được hấp thu gần như hoàn toàn sau khi uống, sau 10-60 phút, nồng độ trong huyết tương đạt được mức tối đa. Sau khi uống, thuốc được phân phối nhanh đến các mô cơ. Có khoảng 25% paracetamol gắn với protein huyết tương.

Paracetamol được chuyển hóa ở gan và đào thải trong nước tiểu dưới dạng liên hợp glucuronic và liên hợp sulfonic. Một phần nhỏ (khoảng 4%) thải trừ dưới dạng không đổi.

Codein là methylmorphin, codein có tác dụng dược lý tương tự morphin. Ở liều điều trị, ít gây ức chế hô hấp (60% thấp hơn so với morphin) và ít gây nghiện hơn morphin. Codein có tác dụng giảm đau trong trường hợp đau nhẹ và vừa. Codein được chuyển hóa ở gan và thải trừ ở thận dưới dạng tự do hoặc kết hợp với acid glucuronic .

Phối hợp paracetamol và codein phosphat cho tác dụng giảm đau mạnh hơn rất nhiều so với từng hoạt chất riêng biệt, và thời gian tác dụng cũng dài hơn.

Hướng dẫn

-CHỈ ĐỊNH

Điều trị các cơn đau trung bình hoặc nặng ở người lớn.
-CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Quá mẫn cảm với các thành phần thuốc

Trẻ em dưới 15 tuổi

Suy chức năng gan

Suy hô hấp

Phụ nữ có thai, phụ nữ đang cho con bú
-LIỀU DÙNG, CÁCH DÙNG
Dùng uống, hòa tan 1 viên với 200ml nước đun sôi để nguội.

Người lớn và trẻ em trên 15 tuổi: 1 đến 2 viên tùy theo mức độ đau, 1 –3 lần/ngày

Các lần dùng thuốc nên cách nhau ít nhất 4 giờ

Bệnh nhân suy thận nặng (thanh thải creatin dưới 10 ml/phút): cách khoảng các lần dùng thuốc ít nhất 8 giơ.

-THẬN TRỌNG

Trường hợp tăng áp lực sọ não, dùng codein có thể làm nặng thêm tình trạng này.

Phù do bệnh thận, bệnh tim mạch vì có khoảng 280 mg natri trong mỗi viên.

Không uống rượu khi đang dùng thuốc.

Cần lưu ý các vận động viên thể thao rằng thuốc có chứa hoạt chất có thể cho kết quả dương tính xét nghiệm sử dụng chất kích thích.

Thận trọng khi dùng thuốc cho những bệnh nhân suy thận nặng

Sử dụng kéo dài có thể dẫn đến tình trạng nghiện thuốc.

 Không dùng thuốc này cho phụ nữ có thai và cho con bú.

 Cần thận trọng vì thuốc có thể gây buồn ngủ
-TƯƠNG TÁC THUỐC

Alcool: Rượu làm tăng tác dụng an thần của codein, nhất là người lái xe và đang điều khiển máy móc.

Thuốc ức chế thần kinh trung ương: tăng ức chế thần kinh trung ương

Các dẫn xuất của morphin (giảm đau hoặc chống ho): ức chế hô hấp do hiệp đồng tác dụng, đặc biệt hay xảy ra ở người già.

-TÁC DỤNG PHỤ

Liên quan đến paracetamol: Dị ứng biểu hiện bởi các phát ban ngoài da, mề đay cần phải ngưng thuốc.

Liên quan đến codein: Có thể gây táo bón, buồn ngủ, chóng mặt, buồn nôn, nôn, co thắt phế quản, dị ứng da, ức chế hô hấp.

-ĐÓNG GÓI  

Hộp 4 vỉ - Vỉ 4 viên sủi

-BẢO QUẢN   

Đậy nút kín sau khi lấy thuốc. Để nơi khô thoáng,  tránh ánh sáng.

-HẠN DÙNG 

24 tháng kể từ ngày sản xuất.

Để xa tầm tay của trẻ em
Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng

Nếu cần thêm thông tin, xin hỏi ý kiến thầy thuốc.
 

Giao hàng trong 24h

Giao hàng trong 24h

Với đơn hàng trên 500.000 đ
Bảo đảm chất lượng

Bảo đảm chất lượng

Sản phẩm bảo đảm chất lượng.
 Hỗ trợ 24/7

Hỗ trợ 24/7

Hotline: 1900 54 54 69
Sản phẩm chính hãng

Sản phẩm chính hãng

Sản phẩm nhập khẩu chính hãng

Sản phẩm gợi ý

Maxgel

Liên hệ

MyPara 150mg

Liên hệ

Cerlergic

Liên hệ

Medisolone 4

Liên hệ

NutriGinsen New

Liên hệ

Adofex

Liên hệ
popup

Số lượng:

Tổng tiền:

Công ty Cổ phần SPM
ĐĂNG NHẬP
Nhận nhiều ưu đãi hơn