MyPara 80mg

Đánh giá sản phẩm
Liên hệ
Thương hiệu: SPM
Tình trạng: Còn hàng

Giấy phép: VD-17156-12

Với Paracetamol ( acetaminophen hay N-acetyl-aminophenol ) là thuốc giảm đau hạ sốt hữu hiệu. Tuy vậy, khác với Aspirin, Paracetamol không có tác dụng điều trị viêm, MyPara 80 dùng điều trị các chứng sốt đau nhức..

THÔNG TIN 

Với Paracetamol ( acetaminophen hay N-acetyl-aminophenol ) là thuốc giảm đau hạ sốt hữu hiệu. Tuy vậy, khác với Aspirin, Paracetamol không có tác dụng điều trị viêm, MyPara 80 dùng điều trị các chứng sốt đau nhức..

CÔNG THỨC

Cho 1 gói thuốc bột 2 gam

Paracetamol 80,0 mg

Tá dược: Vừa đủ 1 gói 2g.

TÍNH CHẤT

Paracetamol (acetaminophen hay N-acetyl-p-aminophenol) là thuốc giảm đau – hạ sốt hữu hiệu. Tuy vậy, khác với Aspirin, Paracetamol không có tác dụng điều trị viêm.

Paracetamol làm giảm thân nhiệt ở người bệnh sốt, nhưng hiếm khi làm giảm thân nhiệt ở người bình thường. Thuốc tác dụng lên vùng duới đồi gây hạ nhiệt.

Paracetamol được hấp thu gần như hoàn toàn sau khi uống, sau 10-60 phút, nồng độ trong huyết tương đạt được mức tối đa. Sau khi uống, thuốc được phân phối nhanh đến các mô của cơ thể. Có khoảng 25% Paracetamol được gắn với huyết tương.

Sau liều điều trị, có thể tìm thấy 90 đến 100% thuốc trong nước tiểu trong ngày thứ nhất, chủ yếu sau khi liên hợp trong gan với acid glucuronic (khoảng 60%), acid sulfuric (khoảng 35%) hoặc cystein (khoảng 3%)và dưới 5% ở dạng không đổi. Trẻ nhỏ ít khả năng glucuro liên hợp với thuốc hơn so với người lớn.

Paracetamol bị N-hydroxyl hóa bởi cytochrom P450 để tạo nên N-acetyl–benzoquinonimin. Chất chuyển hoá này bình thường phản ứng với các nhóm sulfhydryl trong glutathion và như vậy bị khử hoạt tính. Tuy nhiên, nếu uống liều cao Paracetamol, chất chuyển hoá này sẽ làm cạn kiệt glutathion của gan; trong tình trạng đó, phản ứng của nó với nhóm sulfhydryl của protein gan tăng lên, có thể  dẫn đến hoại tử gan.

HƯỚNG DẪN

- CHỈ ĐỊNH

Dùng điều trị triệu chứng sốt, đau nhức.

- CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Không dùng cho những người mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc.

Những người mắc bệnh suy tế bào gan.

- LIỀU DÙNG - CÁCH DÙNG

Dùng uống.

Hòa tan 1 gói trong 20ml nước.

Khoảng cách giữa các liều ít nhất 4 giờ.

Trẻ em từ 1 - 2 tuổi: Mỗi lần uống 1 gói, 3 – 4 lần/24 giờ.

Trẻ em từ 6 tháng - 1 tuổi: Mỗi lần uống 1 gói, 2 – 3 lần/24 giờ.

Trẻ em từ 3 - 6 tháng: Mỗi lần uống 1 gói, 2 lần/24 giờ.

- THẬN TRỌNG

Uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính với gan của paracetamol, nên tránh hoặc giảm uống rượu.

Thời kỳ mang thai: Chưa xác định được tính an toàn của Paracetamol dùng khi có thai. Do đó, chỉ nên dùng Paracetamol ở người mang thai khi thật cần.

Thời kỳ cho con bú: Không thấy có tác dụng không mong muốn ở trẻ nhỏ bú mẹ.

- TƯƠNG TÁC THUỐC

Uống dài ngày  liều cao Paracetamol làm tăng nhẹ các tác dụng chống đông máu của coumarin và dẫn chất indandion.

Cần phải chú ý đến khả năng gây hạ sốt nghiêm trọng ở người dùng đồng thời phenothiazin và liệu pháp hạ nhiệt.

Thuốc chống co giật (gồm phenytoin, barbiturat, carbamazepin) có thể làm tăng tính độc hại gan của Paracetamol do tăng chuyển hoá thuốc thành những chất độc hại với gan.

Ngoài ra dùng đồng thời Isoniazid với Paracetamol cũng có thể dẫn đến tăng nguy cơ độc tính với gan.

- TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

Ít gặp.

Da: Ban

Dạ dày – ruột: Buồn nôn, nôn.

Huyết học: Loạn tạo máu (giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu, thiếu máu.

Thận: Bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày.

Khác: Phản ứng quá mẫn

Nếu xảy ra những tác dụng không mong muốn nghiêm trọng, ngừng dùng Paracetamol.

Thông báo cho bác sỹ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

- ĐÓNG GÓI

Gói  2 gam. Hộp 20 gói.

- BẢO QUẢN

Nơi khô mát, tránh ánh sáng.

-HẠN DÙNG

24 tháng kể từ ngày sản xuất.

Để xa tầm tay của trẻ em.

Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.

Nếu cần thêm thông tin, xin hỏi ý kiến thầy thuốc.

Giao hàng trong 24h

Giao hàng trong 24h

Với đơn hàng trên 500.000 đ
Bảo đảm chất lượng

Bảo đảm chất lượng

Sản phẩm bảo đảm chất lượng.
 Hỗ trợ 24/7

Hỗ trợ 24/7

Hotline: 1900 54 54 69
Sản phẩm chính hãng

Sản phẩm chính hãng

Sản phẩm nhập khẩu chính hãng

Sản phẩm gợi ý

Maxgel

Liên hệ

MyPara 150mg

Liên hệ

Cerlergic

Liên hệ

Medisolone 4

Liên hệ

Adofex

Liên hệ

Superton New

Liên hệ
popup

Số lượng:

Tổng tiền:

Công ty Cổ phần SPM
ĐĂNG NHẬP
Nhận nhiều ưu đãi hơn